Video: Dakar 2010, lộ trình
2024 Tác giả: Nicholas Abramson | [email protected]. Sửa đổi lần cuối: 2024-02-11 09:44
Chúng tôi bắt đầu với Moto22 đặc biệt, trong đó, như chúng tôi đã làm vào năm ngoái, chúng tôi sẽ thông báo cho bạn về mọi thứ xảy ra trong một phiên bản nữa của Dakar Rally. Năm thứ hai, cuộc biểu tình nổi tiếng nhất thế giới diễn ra ở vùng đất Nam Mỹ. Nó sẽ đi qua các quốc gia của Argentina và Chile, đặc biệt chú ý đến Sa mạc Atacama.
Chuyến lưu diễn năm nay bao gồm tổng số hơn 9.000 km, cụ thể là 9.030 trong số đó 4.810 sẽ được hẹn giờ. Sẽ có mười lăm giai đoạn từ ngày 1 đến ngày 16 tháng 1, với một ngày nghỉ ngơi vào ngày 9 tháng 1 ở Antofagasta. Chặng dài nhất sẽ được tổ chức giữa San Juan và San Rafael (vào ngày 14) với gần 800 km trong khi chặng đặc biệt dài nhất, với 600 km, sẽ diễn ra vào ngày 8 tháng 1 giữa Iquique và Antofagasta.
Ba giai đoạn đầu tiên sẽ giúp các phi công tìm thấy vị trí của họ. Những người yêu thích sẽ không mạo hiểm nhiều hơn mức cần thiết trong khi những người ít chuyên gia hơn sẽ tận dụng lợi thế để kết thúc giai đoạn ở vị trí đầu tiên. Mặc dù địa hình chủ yếu là gồ ghề, nhưng cuối cùng họ sẽ bắt đầu vấp ngã cồn cát trắng đầu tiên gần Fiambalá.
Phần trung tâm của cuộc biểu tình và do đó, các giai đoạn khó khăn nhất sẽ bắt đầu với Paso San Francisco và sau đó đi vào Sa mạc Atacama trong năm chặng vô tận, tất cả đều có lái xe địa hình và các đoạn liên kết rất ngắn.
Cuối cùng, phần thứ ba của cuộc biểu tình được tạo thành từ sự kết hợp liên tục giữa cảnh quan và địa hình. Các khu vực cát sẽ tiếp tục, nhưng cũng có đồng bằng, đá và đất. Hai giai đoạn dài ở cuối, khi lực giảm dần, có thể biến chiến thắng thành thất bại cay đắng.
Chi tiết chuyến tham quan năm 2010:
- Chặng 1 - Buenos Aires> Cordoba (Thứ Sáu 1 và Thứ Bảy 2) - 652 km
- Chặng 2 - Cordoba> La Rioja (3 Chủ nhật) - 626 km
- Chặng 3 - La Rioja> Fiambala (Thứ Hai 4) - 441 km
- Chặng 4 - Fiambala> Copiapo (Thứ Ba, ngày 5) - 629 km
- Chặng 5 - Copiapo> Antofagasta (Thứ 4, 6) - 670 km
- Chặng 6 - Antofagasta> Iquique (Thứ Năm, 7) - 598 km
- Chặng 7 - Iquique> Antofagasta (Thứ Sáu 8) - 641 km
- Ngày nghỉ ngơi ở Antofagasta (thứ bảy ngày 9)
- Chặng 8 - Antofagasta> Copiapo (Chủ nhật 10) - 568 km
- Chặng 9 - Copiapo> La Serena (11 Thứ Hai) - 547 km
- Chặng 10 - La Serena> Santiago (12 Thứ Ba) - 586 km
- Chặng 11 - Santiago> San Juan (Thứ Tư ngày 13) - 434 km
- Chặng 12 - San Juan> San Rafael (Thứ Năm 14) - 796 km
- Chặng 13 - San Rafael> Santa Rosa (15 Thứ Sáu) - 725 km
- Chặng 14 - Santa Rosa> Buenos Aires (16 Thứ Bảy) - 707 km
Đề xuất:
IOMTT 2019 thay đổi chương trình làm việc do thời tiết xấu: đây là lịch trình mới và địa điểm xem các cuộc đua
Mưa và sương mù đã buộc phải thay đổi kế hoạch tổ chức Isle of Man TT bắt đầu vào thứ Bảy tuần trước, ngày 25 tháng 5 và sẽ kết thúc vào
IOMTT 2017 thay đổi chương trình làm việc do thời tiết xấu (lịch trình cập nhật)
IOMTT 2017 thay đổi lịch trình do thời tiết xấu (lịch trình cập nhật)
8 giờ của Suzuka 2016, lịch trình và cách theo dõi hành động theo đúng lộ trình
8 giờ của Suzuka đã ở đây, và chúng tôi mang đến cho bạn tất cả thông tin về lịch trình cũng như cách để xem và làm theo bài kiểm tra thần thoại của
Chương trình Phụ tùng Suzuki Vintage, một chương trình để giữ cho cổ điển của bạn luôn sẵn sàng
Suzuki bổ sung vào dịch vụ đặc biệt dành cho xe mô tô cổ điển, Chương trình Phụ tùng Suzuki Vintage, Suzuki TL1000S. Thông tin chi tiết
Pan Africa 2010 trình bày lộ trình cuối cùng của nó
Panafrica 2010 sẽ được tổ chức từ ngày 5 đến ngày 12 tháng 9 năm 2010. Ngày càng có nhiều điều về lộ trình sẽ diễn ra trong phiên bản này. Các